โครงการกิจกรรมทํานุบํารุงศิลปวัฒนธรรมไทย - จีน เทศกาลตรุษจีน 2567
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2024/02/827643_0-768x512.jpg)
ในวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 มทร.รัตนโกสินทร์ นำโดย รศ.ดร.อุดมวิทย์ ไชยสกุลเกียรติ อธิการบดี กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ การจัดโครงการกิจกรรมทํานุบํารุงศิลปวัฒนธรรมไทย – จีน เทศกาลตรุษจีน 2567 โดยได้รับเกียรติจากนายพินิจ จารุสมบัติ ประธานสภาวัฒนธรรมไทย-จีนและส่งเสริมความสัมพันธ์ เป็นประธานเปิดโครงการ ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการเสริมสร้างสัมพันธไมตรีระหว่างไทย – จีน และทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมไทย – จีน อีกทั้งยังเป็นการเผยแพร่ศิลปวัฒนธรรมไทย – จีน และกิจกรรมที่เกี่ยวข้องกับการเรียนรู้ทางวัฒนธรรมอื่น ๆ ให้แก่ผู้เข้าร่วมงาน ณ มทร.รัตนโกสินทร์ วิทยาลัยเพาะช่าง
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2024/02/827695_0-1200x800.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2024/02/827514_0-1200x800.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2024/02/827508_0-1200x800.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2024/02/827517_0-1200x800.jpg)