![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/12/1-1-768x512.jpg)
กรุงเทพฯ 7 ธันวาคม 2566 – นายอชิต โจชิ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ซันโทรี่ เป๊ปซี่โค เบเวอเรจ (ประเทศไทย) จำกัด นำทีมส่งมอบถังแยกขวดพลาสติก PET เพื่อการรีไซเคิลจำนวน 40 ถัง และสนับสนุนป้ายคัดแยกขยะประเภทต่างๆ จำนวน 50 ชุด ให้แก่ นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เพื่อใช้ในงานกาชาดประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 8–18 ธันวาคม 2566 ณ สวนลุมพินี ทั้งนี้ บริษัท ซันโทรี่ เป๊ปซี่โค เบเวอเรจ (ประเทศไทย) จำกัด ได้สนับสนุนถังแยกขวดพลาสติก PET เพื่อการรีไซเคิล ในงานกาชาดต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 เพื่อตอกย้ำถึงนโยบายด้านการจัดการบรรจุภัณฑ์อย่างยั่งยืน (Packaging Sustainability Management) โดยมุ่งเน้นส่งเสริมการคัดแยกขวดพลาสติก PET ใช้แล้ว เพื่อนำไปรีไซเคิลหมุนเวียนเป็นขวดใหม่ (Bottle-to-Bottle Recycling) ซึ่งช่วยลดปริมาณการใช้พลาสติกใหม่ และลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจก ที่สำคัญยังช่วยขับเคลื่อนเศรษฐกิจหมุนเวียน (Circular Economy) ให้เกิดขึ้นได้จริง
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/12/Photo-SPBT-_-Red-Cross-Fair_7-1200x799.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/12/Photo-SPBT-_-Red-Cross-Fair_1-1200x799.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/12/Photo-SPBT-_-Red-Cross-Fair_4-1200x799.jpg)
![Photo – SPBT _ Red Cross Fair_5 Photo - SPBT _ Red Cross Fair_5](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Photo-SPBT-_-Red-Cross-Fair_5-qgi35jt41k3izkm5twn7olpl97etexlbrwpxlj81iw.jpg)
![Photo – SPBT _ Red Cross Fair_6 Photo - SPBT _ Red Cross Fair_6](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Photo-SPBT-_-Red-Cross-Fair_6-qgi37uiwqz8rd9a0eweds0u5j4348appfa4ntvtebc.jpg)
![Photo – SPBT _ Red Cross Fair_8 Photo - SPBT _ Red Cross Fair_8](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Photo-SPBT-_-Red-Cross-Fair_8-qgi3go8cwzbodggivpqa6snybcl6hzqzayms1eqbw8.jpg)