![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/03/ดีไซน์ที่ไม่มีชื่อ-11-5-768x512.jpg)
ในวันศุกร์ที่ 17 มีนาคม 2566 มทร.รัตนโกสินทร์ นำโดย รศ.ดร.อุดมวิทย์ ไชยสกุลเกียรติ อธิการบดี ร่วมกล่าวต้อนรับและเปิดโครงการขอบคุณสื่อมวลชน มทร.รัตนโกสินทร์ ซึ่งจัดขึ้นเพื่อเป็นการขอบคุณสื่อมวลชนที่ให้การสนับสนุนข่าวสารของทางมหาวิทยาลัย ให้เข้าถึงกลุ่มเป้าหมายอันเป็นการประชาสัมพันธ์เชิงรุก และเป็นการประชาสัมพันธ์มหาวิทยาลัย ให้เป็นที่รู้จักแก่นักศึกษาและบุคคลทั่วไปให้เข้าใจถึงบทบาทต่าง ๆ อย่างทั่วถึง ก่อให้เกิดภาพลักษณ์ และความเชื่อมั่นอันดี ต่อมหาวิทยาลัย สำหรับในช่วงบ่ายได้พาสื่อมวลชนเข้าศึกษาดูงานด้านการประชาสัมพันธ์ และด้านการบริการวิชาการ ณ มทร.รัตนโกสินทร์ บพิตรพิมุข จักรวรรดิ โดยมี ดร.ฟ้าใส สามารถ รองอธิการบดี ให้การต้อนรับ จากนั้นในช่วงกลางคืนเป็นงานเลี้ยงขอบคุณสื่อมวลชน ณ ร้านหอมป้อมหอมเป (Hom Pom Hom Pae Cafe & Restaurant)
#ราชมงคลรัตนโกสินทร์
#RMUTR
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/03/163668-1200x800.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/03/163669-1200x800.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2023/03/163670-1200x800.jpg)
![163671 163671](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/163671-q3ryh7doptsv5xs82ls50egkuoa7oqghluipk80r08.jpg)
![163672 163672](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/163672-q3ryh8biwnu5hjqux46rkw81g25kwfk7xz671hzcu0.jpg)
![163673 163673](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/163673-q3ryha77abwq4ro4m500pvqymtwbbtrom8h601wkhk.jpg)