![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/279912415_5139120849482447_7240915686878735609_n-1200x1177.jpg)
Teen coffee เชียงใหม่
เปิดวาร์ปคาเฟ่ย่านสันติธรรมในตัวเมืองเชียงใหม่ นอกจากสไตล์การตกแต่งมินิมอลที่ดูเรียบง่ายสบายตาแล้ว ภายในร้านมีมุมที่นั่งชิลๆ ให้ได้จิบกาแฟหรือชาแก้วโปรดที่เสิร์ฟมาพร้อมกับครัวซองที่มีกลิ่นหอมหวานหลายรสชาติให้ได้เลือกทานกัน และมีราคาก็ไม่ได้โหดอย่างที่คิด
นอกจากนี้ยังมีมุมชิคๆ ให้ได้ถ่ายรูปกันหลากหลายสไตล์ไม่ว่าจะเป็นสไตล์มินิมอล สไตล์สตรีท และสไตล์โมเดิร์น ทั้งยังมีน้องแมวมาเป็นพนักงานตัวน้อยที่คอยต้อนรับลูกค้าอย่างใกล้ชิดอีกด้วย
คุณธาดา เพ็ญประทุม หรือคุณนิว 1 ในหุ้นส่วนของร้าน ให้สัมภาษณ์ว่า “ก่อนที่จะมีร้านเป็นของตัวเองนั้น ได้เริ่มจากเป็นพนักงานร้านกาแฟจากการชักชวนของเพื่อน และได้ผันตัวไปเป็นบาริสต้าแล้วรู้สึกชอบในสิ่งที่ทำ แล้วก็มีความคิดว่าที่ผ่านเราทำงานเป็นลูกน้องเขามาตลอด เราก็รู้สึกว่าไม่อยากเป็นลูกน้องของคนอื่น เราอยากจะเป็นเจ้านายตัวเอง จึงมีความคิดที่อยากจะเปิดร้านกาแฟเป็นของตัวเองขึ้นมา โดยในตอนแรกนั้นอยากทำเป็นร้านเล็กๆ เป็นแบบฟู้ดทรัค แต่พอมาคิดทบทวนดูอีกทีก็รู้สึกว่ามันคงไม่คุ้มกับค่าน้ำมัน และอาจจะไม่มีที่จอดรถ ก็เลยคิดว่าเราก็เช่าร้านเป็นของตัวเองน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า”
สำหรับเมนูที่แนะนำของทางร้านก็จะมีอเมริกาโน่ โดยมีเมล็ดกาแฟให้เลือกหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นคั่วอ่อน คั่วกลาง คั่วเข้ม หรือหากคนที่ไม่ดื่มกาแฟดำ ก็ยังมีเมนูแนะนำเป็นลาเต้ โดยนมที่ใช้นั้นจะเป็นสูตรที่ทางร้านคิดขึ้นมาเองโดยเฉพาะ ซึ่งจะมีรสชาติที่โดดเด่นแตกต่างจากร้านอื่น
นอกจากเมนูกาแฟแล้วยังมีเมนูอื่นที่แนะนำ ไม่ว่าจะเป็นนมสด ชาพีช ชาเขียว และโกโก้ ซึ่งเมนูโกโก้ก็จะเลือกใช้ผงโกโก้ที่มีคุณภาพและมีรสชาติที่เข้มข้นให้กับลูกค้า
ส่วนตอนนี้ทางร้านมีเมนูใหม่ที่มีชื่อว่า Slapkiss ซึ่งเป็นเมนูซิกเนเจอร์ของทางร้าน เป็นกาแฟนม ที่มีความเข้มพอๆ กับ Dirty Coffee ในเมนู Slapkiss นี้จะมีกลิ่นหอมของเอสเปรสโซและนมที่ผสมกันอย่างลงตัว และมีความหวานของไซรัป อีกทั้งยังทานคู่กับแครกเกอร์ชิ้นโต ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเมนู อีกหนึ่งร้านที่ไม่ควรพลาดเลยเมื่อไปเชียงใหม่!!!
นอกจากนี้ทางร้านยังมีบริการสั่งแบบกลับบ้านหรือ จะสั่งเดลิเวอรี่ผ่านทาง Line man ได้เช่นกัน
- เปิดทุกวัน เวลา 10.00น. – 17.00น. สามารถจอดรถข้างร้านได้เลย
- พิกัดร้าน: ตั้งอยู่ที่ถนนช้างเผือก สันติธรรม หลังร้านหมี่ยำเจริญ
- Google map: https://goo.gl/maps/qX789JHRu8vXjqP29
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280089908_5139123996148799_1138586707204650833_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/279914679_5139130919481440_1318773232049971529_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280037826_5139117226149476_7811929085837429158_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280052102_5139130882814777_7568660021286625676_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280091148_5139135332814332_4110112965756659471_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280092663_5139124006148798_2322736651816495701_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280096249_5139124049482127_417194805133420528_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280099080_5139111636150035_1674789451103749698_n-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/05/280133580_5139130899481442_1143370338719905133_n-1200x1181.jpg)