![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/1-9.jpg)
ขอสารภาพเลยว่าแรกเริ่มเดิมทีมีความรู้สึกว่าอาหารการกินของคนลำปางไม่อร่อย!! เคยไปกินร้านไหนๆ ก็ไม่ถูกปาก ขนาดมีป้ายการันตีก็ยังไม่อร่อย เป็นแต่คำโฆษณาชวนเชื่อ
แต่ตอนนี้…บอกได้ว่า “เลิกแล้วค่ะ..” เลิกคิดว่าลำปางไม่มีของอร่อยให้รับประทาน เพราะไปค้นพบมาแล้ววว…. “ร้านก๋วยเตี๋ยวตองตึง” หรือพูดให้เข้าใจง่ายๆ ก็คือ ร้านขายก๋วยเตี๋ยวห่อด้วยใบตองตึงนั่นเอง!
ร้านนี้ตั้งอยู่ที่บ้านหม้อ ตำบลต้นธงชัย อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง ใช้เส้นทางผ่านสุสานไตรลักษณ์ ตรงไปแล้วกลับรถหน้าวัดเจดีย์ซาวหลัง เข้าซอย7 มีป้ายบอกชื่อร้าน หากงุนงงสับสนก็โทรสอบถามได้เลย หมายเลข 081-5958319 หรือเพจของร้าน ชื่อ “ร้านก๋วยเตี๋ยวห่อใบตองตึง แห่งเดียวในจังหวัดลำปาง”
ก๋วยเตี๋ยวของที่นี่ไม่เหมือนใคร เพราะห่อด้วย “ใบตองตึง” เป็นใบของต้นตองตึง หรือต้นพลวง เป็นไม้ยืนต้นสูงประมาณ 20-30 เมตร พบในบริเวณที่เป็นป่าเต็งรัง แต่จริงๆ แล้วต้นตองตึงสามารถใช้ประโยชน์ได้ทั้ง ใบ ต้น และราก ในแต่ละส่วนก็มีประโยชน์ที่แตกต่างกันไป ลำต้นใช้ทำเสา ใบแห้งใช้มุงหลังคา ใบสดใช้ห่อข้าวของ รากใช้ต้มกินแก้ตับอักเสบ นอกจากนี้ยังนำใบไปทำกระเป๋า ผ้าม่าน และอื่นๆ ส่งออกไปขายยังต่างประเทศได้อีกด้วย
แต่สำหรับร้านก๋วยเตี๋ยวร้านนี้นำใบตองตึงมาห่อก๋วยเตี๋ยวแทนใบตองกล้วย “อัมพรรณี เทพสาร” เจ้าของร้านเล่าที่มาของการขายก๋วยเตี๋ยวตองตึง ว่าเดิมขายก๋วยเตี๋ยวเหมือนร้านอื่นทั้งยังใช้ลูกชิ้นชื่อดังของจังหวัด ประกอบกับอยู่ในซอยลึกจึงทำให้ขายไม่ดี จนสุดท้ายคิดได้ว่าเมื่อตอนเด็กๆ พ่อแม่ชอบซื้อก๋วยเตี๋ยวมาให้กิน ใช้ใบตองตึงห่อ จึงลองเอาสูตรโบราณมาทำก๋วยเตี๋ยวแล้วใช้ใบตองตึงแทนถุงพลาสติก ปรากฏว่าเป็นที่ชื่นชอบของคนที่มาซื้อ มีลูกค้าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ขายดิบขายดีเพิ่มยอดขายให้กับร้าน คนชอบมากอาจเป็นเพราะกลิ่นหอมของใบตองตึงช่วยทำให้ก๋วยเตี๋ยวอร่อยขึ้น
รสชาติเป็นอย่างเจ้าของร้านว่าหรือไม่ สั่งมาทดลองเลยดีกว่า… ชามแรกต้องแห้งอยู่แล้ว เส้นเล็กแห้ง ไม่ผิดหวัง เส้นไม่เหนียวติดคอเหมือนเส้นจันท์ แต่ให้รสชาติเหมือนแป้งข้าวเจ้า เหนียวนุ่นกำลังพอดี เส้นไม่เละ รสชาติที่ทำมาก็กลมกล่อมลงตัว ไม่ต้องปรุงก็อร่อยแล้วและที่สำคัญมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ของใบตองตึงติดมาด้วยจริงๆ ใครที่ชอบรสอื่น เช่น ชอบเปรี้ยวก็แค่ใส่น้ำส้มพริกดองลงไป ชอบหวานก็เติมน้ำตาล ส่วนเส้นที่ลองอีกคือ เส้นบะหมี่ อันนี้อร่อยตามมาตรฐาน เส้นอื่นๆ อาทิ เส้นใหญ่ เส้นเปี๊ยะ เส้นมาม่า เป็นอย่างไรนั้นต้องบอกว่าต้องไปลองกินเองแล้วล่ะ เพราะแค่สองชามก็อิ่มพุงกางลุกแทบไม่ไหว ขณะที่ราคาชามละ 40 บาทเท่านั้น
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/2-10.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/3-13-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/4-12-560x560.jpg)
เมนูในร้าน มีตั้งแต่เมนูหมูและเนื้อ ทั้งเส้นเล็ก เส้นใหญ่ หมี่ขาว บะหมี่ หรือเส้นมาม่า ให้เลือกตามชอบ ที่พิเศษคือต้องสั่งเมนู “แห้ง” เท่านั้น จึงจะได้ห่อใบตองตึง ไม่ว่าสั่งกลับบ้านหรือรับประทานที่ร้าน และมีน้ำซุปแยกให้ต่างหาก ส่วนใครสั่งประเภทน้ำ ทางร้านจะเสิร์ฟมาในชามปกติ เจ้าของร้าน-คุณอัมพรรณี บอกว่าที่ลูกค้านิยมสั่งมาก คือ เส้นเปี๊ยะ มีลักษณะคล้ายเส้นใหญ่ ลวกคลุกเคล้ากับเครื่องปรุงที่มีพริกคั่วเอง ถั่วลิสงคั่วเอง แล้วห่อใบตองตึง ห่อทิ้งไว้สักพักให้ใบตองตึงส่งกลิ่นหอมออกมาจะทำให้รสชาติก๋วยเตี๋ยวอร่อยยิ่งขึ้น
ก๋วยเตี๋ยวใบตองตึงเปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่ 8 โมงเช้าถึง 5 โมงเย็น
ไปแอ่วลำปาง…อย่าลืมแวะหากินนะเจ้า..ลิสต์ไว้ในบัญชี “ของอร่อยเมืองลำปาง” ได้เลย !!
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/5-11-1200x742.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/8-8.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/6-10-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/7-8-560x560.jpg)
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2022/03/9-8-560x560.jpg)