เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 29 มิถุนายน ที่บริษัทเพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด (มหาชน) จ.ปทุมธานี ผู้ผลิตและจำหน่ายขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ คณาจารย์ และนักเรียน รวม 70 คน ในโครงการเสริมทักษะวิทยาศาสตร์สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย เพื่อก้าวสู่ประเทศไทย 4.0 ในปีพ.ศ.2561 จัดโดยคณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ เข้าทัศนศึกษาดูงานกระบวนการผลิตขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ของบริษัทเพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด (มหาชน)
เพื่อเปิดโอกาสการเรียนรู้ให้นักเรียนได้รับข้อมูลและความรู้ที่ตรงกับการใช้งานในภาคอุตสาหกรรมจริง เพื่อจัดทำโครงงานทางวิทยาศาสตร์ส่งเข้าประกวดในวันที่ 1 สิงหาคม 2561 โดยมีคุณอภิชาติ ธรรมมโนมัย กรรมการผู้อำนวยการบริษัทเพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด(มหาชน) ร่วมรับฟัง ถ่ายภาพ และมอบของที่ระลึกให้กับคณาจารย์และนักเรียนด้วย
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2018/06/ฟาร์มเฮ้าส์-ผู้บริหาร-1024x768.jpg)
คุณอภิชาติ กรรมการผู้อำนวยการบริษัทเพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด(มหาชน) กล่าวว่า กิจกรรมที่เปิดให้นักเรียนนักศึกษามาทัศนศึกษาดูกระบวนการผลิตในโรงงาน เป็นกิจกรรมที่ฟาร์มเฮ้าส์ทำเป็นประจำเพื่อการศึกษา รวมถึงนักเรียนที่มาชมโรงงานจะได้เกิดความมั่นใจในสินค้าเรา ส่งผลให้เขาเกิดความเชื่อมั่นและบริโภคขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ได้อย่างมั่นใจ
คุณอภิชาติ กล่าวต่อว่า เมื่อ30-40ปีที่แล้ว เราเคยทำโครงการทำขนมปังไปแจกตามโรงเรียน โดยร่วมกับทางสมาคมผู้ค้าข้าวสาลี เขาให้งบประมาณมา เราทำเป็นโครงการ School lunch เอาแซนด์วิชและขนมปังไปแจก จากนั้นได้ทำโครงการ School Tour ไปให้ความรู้ และให้เขาได้ทดลองสินค้าเรา ทำกิจกรรมร่วมกัน
“ใน1ปีทำโครงการ School Tour ประมาณ 100 โรงเรียนในกรุงเทพฯและ100โรงเรียนในต่างจังหวัด ขณะนั้นร่วมกับทางองค์การอาหารและยา(อย.) รณรงค์กินอาหารครบ5หมู่ ไปเผยแพร่ความรู้ให้กับเด็กนักเรียนว่ากินอาหารครบ5หมู่เป็นอย่างไร โดยขนมปังมีคาร์โบไฮเดรต คือแป้ง และมีการสร้างเป็นละครไปแสดงให้เด็กดู เด็กๆสนุกสนาน และได้ความรู้
“จากนั้นทางกระทรวงสาธารณสุข(สธ.)มีการณรงค์ให้ลดหวานมันเค็ม เราจึงเปลี่ยนจากรณรงค์กินอาหารให้ครบ5หมู่ มาเป็นลดอาหารหวานมันเค็ม โดยสร้างตัวการ์ตูน เจ้าหวานมันเค็ม ให้เป็นผู้ร้าย นอกจากนี้ เราเคยทำโครงการจะซื้ออาหารพร้อมทานขอให้รู้จักอ่านฉลากและคุณค่าทางโภชนาการด้วย”คุณอภิชาติกล่าว
คุณอภิชาติ กล่าวต่อว่า เราเป็นผู้ผลิตขนมปังขาย ขนมปังเป็นอาหารมาจากแถบตะวันตก ส่วนประเทศไทยอาหารหลักยังเป็นข้าว การแนะนำการกินขนมปังจึงมีเรื่องโภชนาการด้วย อย่างประเทศญี่ปุ่นก่อนสงครามโลกครั้งที่2 เขากินข้าวเป็นหลัก แต่พอหลังสงครามโลก ญี่ปุ่นเป็นประเทศแพ้สงครามแล้วขาดแคลน สหรัฐอเมริกาในฐานะผู้ชนะสงครามจึงนำข้าวสาลีทำเป็นขนมปัง ไปช่วยเหลือเขา และทำ School lunch เอาข้าวสาลีไปให้ทำขนมปัง และนำขนมปังไปแจกตามโรงเรียน
“สหรัฐอเมริกาเป็นเจ้าของผู้ผลิตข้าวสาลี ต้องการเผยแพร่การบริโภคข้าวสาลีมานานกว่า70ปี ขณะเดียวกัน ได้พาเรื่องการกินนมเข้าไปด้วย จึงทำให้คนญี่ปุ่นตัวสูง อันนี้เป็นเรื่องของโภชนาการ ปัจจุบันญี่ปุ่นมีพัฒนาการขายขนมปัง จนเรียกได้ว่าใน1วัน จากอาหาร3มื้อ คนญี่ปุ่นกินขนมปังมากกว่า1มื้อ”คุณอภิชาติกล่าว
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2018/06/ฟาร์มเฮ้าส์-อจ.-1024x768.jpg)
ด้าน ดร.รัตติยา เจริญศักดิ์ อาจารย์ภาควิชา Biotechnology มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ กล่าวว่า นักเรียนที่มาทัศนศึกษา อยู่ในกลุ่มด้านการเกษตรและเทคโนโลยีการเกษตร กับกลุ่มด้านสุขภาพ วัตถุประสงค์ที่มาดูงานเพื่อดูว่าในภาคปฏิบัติจริงมีการทำงานอย่างไร จะได้มีแนวคิดที่จะทำโครงงานวิทยาศาสตร์ส่งเข้าประกวดต่อไป โดยกระบวนการผลิตขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ครั้งนี้ เป็น1ในสถานประกอบการที่มีอยู่จริงในสังคม และอาจเป็นจุดที่ทำให้เด็กเกิดแนวความคิดเกี่ยวกับโครงงานทางวิทยาศาสตร์ได้
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2018/06/เจนนี่.jpg)
ส่วน น.ส.เจนนี่ บุตรมงคล และน.ส.จุฑามาศ บุญเกลี้ยง นักเรียนชั้น ม.6 โรงเรียนราชวินิต นนทบุรี กล่าวว่า รู้จักขนมปังฟาร์มเฮ้าส์มาตั้งแต่เด็ก ทุกวันนี้นอกจากข้าวที่เป็นอาหารหลักแล้ว ในบางวันก็กินขนมปังด้วย เพราะสะดวกดี ถ้าเวลาเร่งรีบเราก็เอาไปกินที่โรงเรียนได้เลย ปกติจะเลือกกินขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ และวันนี้ได้มาดูกระบวนการผลิตขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ มาดูกระบวนการทำงานของเทคโนโลยียุค4.0 เพื่อเป็นแนวทางว่าเราชอบเรียนสาขานี้ไหม ถ้าชอบจะได้มุ่งเรียนมาทางนี้ รวมถึงนำไปคิดต่อยอดโครงงานประกวดเกี่ยวกับเทคโนโลยี
![](https://www.matichonacademy.com/wp-content/uploads/2018/06/กฤตยชญ์-1024x768.jpg)
ขณะที่ น.ส.ทิพามณี บอนแดง นักเรียนชั้นม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมพัฒนาการ กล่าวว่า วันนี้มาเรียนรู้กระบวนการทำขนมปัง เป็นเทคโนโลยีทันสมัย เปิดประสบการณ์ใหม่ เปิดมุมมองใหม่ รวมถึงจะทำให้รู้ตัวเองมากขึ้น ถ้าชอบสาขานี้จะได้เลือกเรียนให้ตรงสาขานี้เลย
ด้าน นายกฤตยชญ์ กิตติวิริยะกุล นักเรียนชั้นม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ กล่าวว่า มาดูเทคโนโลยีที่ใช้ทำขนมปัง ชอบด้านนี้อยู่แล้ว เพราะที่บ้านทำโรงงานรีไซเคิล มีกระบวนการแปรรูป การรีไซเคิลอยู่ มาวันนี้อยากมาเรียนรู้กระบวนการผลิตอย่างอื่นด้วย เพื่อเอาไปต่อยอดพัฒนาธุรกิจที่บ้าน